Another great RocketTheme Joomla Template brought to you by the RocketTheme Joomla Template Club.

User

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

News

Stats

97442 กระทู้ ใน 2300 หัวข้อ
โดย 1400 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: yindee
Thai Extremeห้องครัวกิน.. กินเมนูจานเด็ดอยากได้สูตร หมักเนื้อย่าง จร้า พลีสๆๆ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้สูตร หมักเนื้อย่าง จร้า พลีสๆๆ  (อ่าน 34649 ครั้ง)
ตาโต
Thai Extreme Blood
พี่ น้อง

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 01:17:27 PM »

ใครมีสูตรหมักเนื้อเด็ดๆเอามาแบ่งปันกันหน่อยจิคะ ตาโต จะได้เอาไว้ทำทานเองบ้าง

ปล. จะตั้งตารอแบบใจจดใจจ่อ  Tongue

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2007, 01:24:20 PM โดย ตาโต » บันทึกการเข้า

ให้เธอรู้คนอย่างฉันแม้จะยืนอยู่ไกล
แต่ว่าฉันยังไม่เคยคิดจะจากไป
พิเภก
Thai.Extreme.Blood
มิตรแท้

สรวญเสเฮฮาตามประสาหมาโซ่ขาด.....

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 01:27:23 PM »

เทคนิคความอร่อยคือ......ตอนขยำเนื้อกับส่วนผสม.....ห้ามล้างมือก่อน.....อร่อยชัวว์

เมียเผลอแล้วเจอกันฮิๆๆๆ  บุกป่าฯ03..
กะทะใบบัว
ญาติสนิท

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 09:16:17 PM »

มาอีกแล้วครับท่านไม่ได้โฒษณาให้นะแต่อาศัยเดินซุปเปอร์บ่อยเห็นอะไรที่ทุ่นแรงก็หยิบมาเอามาลองทำดู
เดี๋ยวนี้มีของแบบนี้เยอะไม่ต้องทำอะไรมากอันนี้ซองแบบนี้ คือ เอ็นไฃน์จากพืช(ไม่อันตราย) ทำมาเป็นผงเอามาหมัก
ใช้เวลาไม่นานประมาณ 1 ชม เนื้อจะเปลื่อยนุ่มได้ที่เลย มีหลายรส ตั้งแต่ พริกไทยดำ อะไรพวกนี้จำไม่ได้
ซองละ 120 ดูว่าแพงไปนิดแต่ใช้ได้หลายตรั้งจนลืมเลยหละ ผมเห็นที่ topp กับ big c ห้างอื่นไม่เห็นลองดูครับ

* DSC00388_resize.JPG (100.23 KB, 412x550 - ดู 28812 ครั้ง.)

* DSC00387_resize.JPG (74.68 KB, 500x375 - ดู 28612 ครั้ง.)
เคียงทะเล
พี่ น้อง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 11:00:15 PM »

ผมเคยกินอร่อยมาก เจ้าของสูตรอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล ฉายาคือ"จากบทเพลงหนึ่ง(โพดำ)เดียวคนนี้"
payoon
พี่ น้อง

เที่ยวละไม ไปทุกที

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:03:35 AM »

เคยเห็นเพื่อนหมักอ่ะ แต่เนื้อต้องคุณภาพดีพอควรนะค่ะ เค้าใช้กระเทียมทุบพอบุบๆ เพราะยางกระเทียมจะทำให้เนื้อนิ่มแล้วยังดับกลิ่นได้อีกด้วย ใส่พริกไทยดำแบบเป็นเม็ด บุบๆ เกลือนิดหน่อย น้ำมันหอยตามชอบ

สูตรนี้หมักได้ทั้งเนื้อวัว เนื้อแกะ แล้วก็หมูนะค่ะ ขอให้อร่อยค่ะ  Kiss
เคียงทะเล
พี่ น้อง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:43:00 AM »

เคยเห็นเพื่อนหมักอ่ะ แต่เนื้อต้องคุณภาพดีพอควรนะค่ะ เค้าใช้กระเทียมทุบพอบุบๆ เพราะยางกระเทียมจะทำให้เนื้อนิ่มแล้วยังดับกลิ่นได้อีกด้วย ใส่พริกไทยดำแบบเป็นเม็ด บุบๆ เกลือนิดหน่อย น้ำมันหอยตามชอบ

สูตรนี้หมักได้ทั้งเนื้อวัว เนื้อแกะ แล้วก็หมูนะค่ะ ขอให้อร่อยค่ะ  Kiss

สวัสดีครับ อ๋อ ผมวิกกี้ครับ เเหมมาเร็วจังครับ
เพื่อนๆครับ payoon คือเพื่อนใหม่ที่ไปดำน้ากับผม ผมชวนมาเป็นสมาชิกบ้านนี้ ช่วยดูแลด้วยนะครับ

อัญชลี,กระทะใบบัว ขอสูตรหมักเนื้อด่วน ให้ว่อง ให้ว่อง
ยอดทอง
พี่ น้อง

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:46:30 AM »

น่ารักจัง พี่วิกกี้.. ตามดูแล เสมอ ดำน้ำ ผมก้อดำเป็นนะ..
ยิ่งน้ำขุ่น ๆ นี่ ผมไปคล่องเลยละ...
 ยินดีต้อนรับครับ พี่พยูน ผมก้อเพิ่งมาอยู่ใหม่ โดนรังแก บ่อยเหลือเกิน แต่ทนครับ ต้องทน ๆ ๆ ๆ
กะทะใบบัว
ญาติสนิท

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 10:50:17 AM »

ตามไปดูมาแล้วครับที่ multiply คุณอ๋อ พี่น้องครับตามไปดูและทักทายคุณอ๋อได้ที่นี่
http://palakul.multiply.com/
nornprai
เพื่อนใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:19:22 AM »

ขอแอบดูหน่อยน่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์